Sumali sa IDNStudy.com at simulang makuha ang maaasahang mga sagot. Tuklasin ang malawak na hanay ng mga paksa at makahanap ng maaasahang sagot mula sa mga bihasang miyembro ng aming komunidad.
Sagot :
Let 'x' be the cost of 1 sharpener
'y' be the cost of 1 ruler
------------------------------------------
-8 sharpeners cost 48
8x = 48
Divide the whole equation with 8
8x/8 = 48/8
x = 6
Sharpener costs 6 per piece
----------------------------------------
-7 rulers cost 28
7y = 28
Divide the whole equation with 7
7y/7 = 28/7
y = 4
Ruler costs 4 per piece
----------------------------------------
-Jenny bought 6 sharpeners and 5 rulers
6x + 5y = cost
6(6) + 5(4) = cost
36 + 20 = cost
56 = cost
------------------------------------
Therefore she spent 56.00
'y' be the cost of 1 ruler
------------------------------------------
-8 sharpeners cost 48
8x = 48
Divide the whole equation with 8
8x/8 = 48/8
x = 6
Sharpener costs 6 per piece
----------------------------------------
-7 rulers cost 28
7y = 28
Divide the whole equation with 7
7y/7 = 28/7
y = 4
Ruler costs 4 per piece
----------------------------------------
-Jenny bought 6 sharpeners and 5 rulers
6x + 5y = cost
6(6) + 5(4) = cost
36 + 20 = cost
56 = cost
------------------------------------
Therefore she spent 56.00
Let
x-sharpeners
y-rulers
8x=48
x=6
The cost of each sharpeners is 6
7y=28
y=4
The cost of each ruler is 4
cost=6x+5y
cost=6(6)+5(4)
cost=36+20
cost=56
Therefore she spent 56 on 6 sharpeners and 5 rulers.
Hope this helps =)
x-sharpeners
y-rulers
8x=48
x=6
The cost of each sharpeners is 6
7y=28
y=4
The cost of each ruler is 4
cost=6x+5y
cost=6(6)+5(4)
cost=36+20
cost=56
Therefore she spent 56 on 6 sharpeners and 5 rulers.
Hope this helps =)
Pinahahalagahan namin ang bawat tanong at sagot na iyong ibinabahagi. Patuloy na magbahagi ng impormasyon at karanasan. Ang iyong kaalaman ay mahalaga sa ating komunidad. Salamat sa pagbisita sa IDNStudy.com. Nandito kami upang magbigay ng malinaw at tumpak na mga sagot.