IDNStudy.com, ang iyong gabay para sa maaasahan at mabilis na mga sagot. Ang aming platform ng tanong at sagot ay idinisenyo upang magbigay ng mabilis at eksaktong sagot sa lahat ng iyong mga tanong.
Sagot :
GASES: BOYLE’S LAW
A sample fluorine gas occupies a volume of 400 ml at 760 torr. Given that the temperature remains the same calculate the pressure required to reduce its volume by [tex]\frac{1}{2}[/tex].
GIVEN:
- [tex] \rm P_1 = 760\: torr[/tex]
- [tex]\rm V_1 = 400 ml[/tex]
- [tex]\rm V_2= \frac{1}{2}V_1[/tex]
SOLUTION:
Find the value of the final volume.
[tex]\rm V_2= \frac{1}{2}V_1 = \frac{1}{2} (400 \: ml) = 200 \: ml [/tex]
Rearrange the equation [tex]\rm P_1V_1 = P_2V_2[/tex] to get the equation that will solve for [tex]\rm P_2[/tex]
[tex]\rm P_2=\frac{P_1V_1}{V_2}[/tex]
Substitute all the given values to solve for the final temperature. The unit mL is cancelled out to give the final unit which is torr.
[tex]\rm P_2=\frac{P_1V_1}{V_2}[/tex]
[tex]\rm P_2=\frac{(760\:torr)(400\: mL)}{200\: mL}[/tex]
[tex]\rm P_2=\frac{304 \: 000 \: torr}{200}[/tex]
[tex] \boxed{\rm P_2=1 \: 520 \: torr}[/tex]
Convert the pressure in atmosphere, atm, using the equation [tex]\rm atm=\frac{torr}{760}[/tex]
[tex]\rm atm=\frac{torr}{760}[/tex]
[tex]\rm atm=\frac{1 \: 520}{760} = 2 [/tex]
- Using the same equation, we can say that the initial pressure is at one atmosphere (1 atm).
ANSWER:
Therefore, the pressure required to reduce its volume by [tex]\frac{1}{2}[/tex] is 2 atm.
Salamat sa iyong pakikilahok. Patuloy na magbahagi ng iyong karanasan at kaalaman. Sama-sama tayong magtutulungan upang makamit ang ating mga layunin. May mga katanungan ka? Ang IDNStudy.com ang may sagot. Bisitahin kami palagi para sa pinakabagong impormasyon.