IDNStudy.com, ang platform na nag-uugnay ng mga eksperto at kuryusidad. Makakuha ng impormasyon mula sa aming mga eksperto, na nagbibigay ng detalyadong sagot sa lahat ng iyong mga tanong.

What is the percent by mass of a solution that was prepared by dissolving 25 g of sugar into 100 g of
g
water?


Sagot :

Answer:

Solution : Mass of the solute = 25g <br> Mass of the solvent = 100 g <br> Mass percentage = `( " Mass of the solute")/("Mass of the solution ") xx 100` <br> Mass percentage =`( " Mass of the solute ")/("Mass of the solute of the solvent ")xx 100` <br> `=(25 )/( 25+100 ) xx 100 =(25)/( 125 ) xx 100 = 20 %`

Explanation:

pa brainliest po pls!