IDNStudy.com, kung saan ang iyong mga tanong ay may malinaw na sagot. Makakuha ng impormasyon mula sa aming mga eksperto, na nagbibigay ng maaasahang sagot sa lahat ng iyong mga tanong.

If a 1 kg book is lifted to 1m above the table and the table is 1m above the floor, what would be the potential energy of the book if the reference level were the floor?
a. 9.8 J
b. 9.80 J
c. 19. 6 J
d. 1.96 J ​


Sagot :

A. 9.8J

If a 1 kg book is lifted to 1m above the table and the table is 1m above the floor, what would be the potential energy of the book if the reference level were the floor?

a. 9.8 J

b. 9.80 J

c. 19. 6 J

d. 1.96 J

Given:

m = 1kg.

g = 9.8 m/s²

h = 1m.

P.E = ?

Solution:

P.E = m•gh

P.E = 1kg 9.8m/ 1m

P.E = 9.8kg. m/ 1m

P.E = 9.8kg. / or 9.8J

Hope it helps!