Suriin ang IDNStudy.com at makakuha ng mga sagot sa iyong mga tanong sa iba't ibang paksa. Hanapin ang mga solusyong kailangan mo nang mabilis at madali sa tulong ng aming mga eksperto.

an apple, an orange and a pear cost 40. a pear cost 5 more than an apple and an orange cost 3 less tahn a pear. how much is the cost of each fruit



Sagot :

apple= 11, pear= 16, orange= 13

solution:
apple + orange + pear = 40

a= a
p= a+5
o= a+5-3

a+p+o= 40
a+a+5+a+5-3 = 40
3a+10-3 = 40
3a+7= 40
3a = 40-7
3a = 33
3a/3 = 33/3
a =11

a=11
p=16
o=13